Get Adobe Flash player
CHÀO MỪNG KỶ NIỆM 85 NĂM NGÀY THÀNH LẬP ĐẢNG CỘNG SẢN VIỆT NAM ( 3/2/1930 - 3/2/2015 )

“Dân vận khéo” tại xã Phúc An - Huyện Yên Bình

“Dân vận khéo” tại xã Phúc An - Huyện Yên Bình

“Dân vận khéo” tại xã Phúc An - Huyện Yên Bình

BTV HND tỉnh tổ chức Hội nghị mở rộng để lấy ý kiến thông qua đề cương 3 đề án của BCH HND tỉnh

BTV HND tỉnh tổ chức Hội nghị mở rộng để lấy ý kiến thông qua đề cương 3 đề án của BCH HND tỉnh

BTV HND tỉnh tổ chức Hội nghị mở rộng để lấy ý kiến thông qua đề cương 3 đề án của BCH HND tỉnh

Frontpage Slideshow | Copyright © 2006-2011 JoomlaWorks Ltd.

Câu Hỏi: Tôi đang sử dụng một mảnh đất phi nông nghiệp không phải là đất ở. Hiện huyện đang có chủ trương thu hồi mảnh đất này của tôi để sử dụng cho mục đích công cộng. Xin hỏi, theo quy định của pháp luật, tôi sẽ được bồi thường như thể nào?

Câu Hỏi: Tôi đang sử dụng một mảnh đất phi  nông nghiệp không phải là đất ở. Hiện huyện đang có chủ trương thu hồi mảnh đất này của tôi để sử dụng cho mục đích công cộng. Xin hỏi, theo quy định của pháp luật, tôi sẽ được bồi thường như thể nào?

Trả Lời:

Vấn đề ông/bà hỏi được quy định tại Điều 7 Nghị định sổ 47/2014/NĐ-CP, theo đó việc bồi thường về đất, chi phí đầu tư vào đất còn lại đối với đất phi nông nghiệp không phải là đất ở của hộ gia đình, cá nhân được thực hiện theo quy định sau đây:

Đọc thêm...
Các câu hỏi khác:


 

 

 

 

 

 

 

 

   THỜI TIẾT NÔNG VỤ

  Liên kết